29/12/2025
Gidauniyar tallafawa mabuƙata ta Grassroot Care and Aid Foundation ta gudanar da walima ga iyayen marayu 450 daga cikin ɗalibai 656 da ke karatu a Makarantar A. M. Danlarabawa Islamiyya, a matsayin wani ɓangare na shirinta na tallafawa ilimi da jin kai.
Arewa Updates ta rawaito cewa, wannan na cikin sanarwar da Gidauniyar Grassroot Care and Aid Foundation ta fitar.
Sanarwar ta ce walimar na daga cikin tsare-tsaren da gidauniyar ta kafa na buɗe makarantu na musamman domin marayu da iyayen marayu, inda ake ba su ilimi kyauta domin taimaka musu wajen samun ingantaccen ilimi da gina kyakkyawar makoma.
Gidauniyar ta bayyana cewa a halin yanzu tana gudanar da makarantu guda takwas, inda take kula da ɗalibai sama da dubu biyar 5,000, waɗanda s**a haɗa da yara marayu da iyayen marayu, a ƙarƙashin shirye-shiryenta na tallafawa ilimi daga tushe.
Gidauniyar ta jaddada aniyarta ta ci gaba da ayyukan jin kai da tallafawa ilimi da walwalar marayu da mabukata, tare da yin kira ga masu hannu da shuni da ƙungiyoyi da su haɗa hannu domin faɗaɗa irin waɗannan ayyuka.
Arewa Updates ta rubuta muku wannan labari da taimakon fasahar AI.